ਕਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਦੇ ਡਰ ਕਾਰਨ ਮੱਠੀ ਪਈ ਸੀਏਏ ਦੇ ਵਿਰੋਧ ਦੀ ਰਫ਼ਤਾਰ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ: ਕਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਸੰਕਟ ਦੇ ਸਮੇਂ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਸੀਏਏ ਅਤੇ ਐੱਨ ਆਰ ਸੀ ਦੇ ਵਿਰੋਧ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਰਫਤਾਰ ਹੌਲੀ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਔਰਤਾਂ ਦਾ ਧਰਨਾ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਸ਼ਾਹੀਨ ਬਾਗ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ, ਪੂਰੇ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹੀਆਂ ਪੇਸ਼ਕਾਰੀਆਂ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਕ ਬਣ ਗਿਆ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਲਾਗ ਦੇ ਡਰ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਚੁੱਪ ਵੀ ਰਹੀ। ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਸ਼ਾਹੀਨ ਬਾਗ ਧਰਨੇ ‘ਤੇ ਸਿਰਫ ਚਾਰ-ਪੰਜ ਔਰਤਾਂ ਹੀ ਵੇਖੀਆਂ ਗਈਆਂ।
ਕੁਝ ਟੀਵੀ ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਦੇ ਹਵਾਲੇ ਤੋਂ ਮਿਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਕ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਦੀ ਰਣਨੀਤੀ ਨੂੰ ਬਦਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ ਪੰਜ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕ ਦਿੱਲੀ ਵਿਚ ਇਕ ਜਗ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਇਕੱਠੇ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਦੇ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿਚ ਸਿਰਫ ਪੰਜ ਔਰਤਾਂ ਉਥੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨਗੀਆਂ ਅਤੇ ਉਹ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਬਦਲ-ਬਦਲ ਕੇ ਬੈਠਣਗੀਆਂ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਯੂਪੀ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਲਖਨਊ ਦੇ ਘੰਟਾਘਰ ਨੇੜੇ ਸੀਏਏ ਵਿਰੋਧੀ ਵਿਰੋਧ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਅਸਥਾਈ ਤੌਰ ਤੇ ਬੰਦ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ।
ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ ਵੀ ਸ਼ਾਹੀਨ ਬਾਗ ਦੀ ਤਰਜ਼ ‘ਤੇ ਲੱਗੇ ਧਰਨੇ ਨੇ ਵੀ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਤੋੜ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਪਿਛਲੇ ਦਿਨੀਂ ਮਾਨਸਾ ‘ਚ ਲੱਗੇ ਧਰਨੇ ‘ਚ ਕੇਵਲ 2 ਵਿਅਕਤੀ ਦੇਖੇ ਗਏ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇਸ਼ ਭਰ ‘ਚ ਨਾਗਰਿਕਤਾ ਕਾਨੂੰਨ ਦੇ ਵਿਰੋਧ ਨੂੰ ਕਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਅੜਿੱਕੇ ਚਾੜ ਕੇ ਦੱਬ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।

  • 106
  •  
  •  
  •  
  •