ਬ੍ਰਿਟੇਨ ਦੀ ਮਹਾਰਾਣੀ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਿਆ ਕਰੋਨਾਵਾਇਰਸ, ਸਹਾਇਕ ਦਾ ਟੈਸਟ ਪਾਜ਼ੀਟਿਵ

ਬਕਿੰਘਮ ਪੈਲੇਸ ਦਾ ਇੱਕ ਸਟਾਫ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਲਈ ਟੈਸਟ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ ਜਦੋਂ ਮਹਾਰਾਣੀ ਐਲਿਜ਼ਾਬੈਥ ਆਪਣੇ ਲੰਡਨ ਵਾਲੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਸੀ। ਰਿਪੋਰਟ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਮਹਾਰਾਣੀ ਨੂੰ ਇੱਕ ਸਾਵਧਾਨੀ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ ਅਣਮਿੱਥੇ ਸਮੇਂ ਲਈ ਵਿੰਡਸਰ ਕੈਸਲ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਅਗਲੇ ਸਾਰੇ ਸਮਾਗਮਾਂ ਨੂੰ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।
ਹਾਲਾਂਕਿ, ਰਿਪੋਰਟ ਵਿੱਚ ਇਹ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਮਹਾਰਾਣੀ ਦੀ ਸਿਹਤ ਠੀਕ ਹੈ। ਮੀਡੀਆ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਹ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਮਹਿਲ ਵਿੱਚ ਸਟਾਫ ਰਾਣੀ ਦੇ ਕਿੰਨਾ ਨੇੜੇ ਸੀ, ਪਰ ਉਹ ਸਾਰੇ ਸਾਥੀ ਜੋ ਉਸ ਨਾਲ ਮਹਿਲ ਵਿੱਚ ਸੰਪਰਕ ਵਿੱਚ ਆਇਆ ਹੈ, ਨੂੰ ਅਲੱਗ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਮਹਾਰਾਣੀ ਦੀ ਵਿੰਡਸਰ ਪੈਲੇਸ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਸ ਦੇ ਸਾਥੀ ਦੀ ਕੋਰੋਨਾ ਟੈਸਟ ਪਾਜ਼ੀਟਿਵ ਪਾਈ ਗਈ ਹੈ।
ਮਹਿਲ ਵਿੱਚ 500 ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਦਾ ਸਟਾਫ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਇਹ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕਿਸੇ ਪੜਾਅ ‘ਤੇ ਲੋਕ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਹੋਏ ਹੋਣਗੇ। ਇਸ ਸਟਾਫ ਦੀ ਪਛਾਣ ਅਜੇ ਸਾਹਮਣੇ ਨਹੀਂ ਆਈ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਪਿਛਲੇ ਹਫਤੇ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ ਇਸ ਵਾਇਰਸ ਨਾਲ ਸੰਕਰਮਿਤ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਬਕਿੰਘਮ ਪੈਲੇਸ ਨੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ‘ਤੇ ਕੋਈ ਟਿੱਪਣੀ ਕਰਨ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ।
ਬੌਰਿਸ ਜੌਹਨਸਨ ਨੇ ਕੈਫੇ, ਪੱਬਾਂ, ਬਾਰਾਂ, ਰੈਸਟੋਰੈਂਟਾਂ, ਨਾਈਟ ਕਲੱਬਾਂ, ਥੀਏਟਰਾਂ, ਸਿਨੇਮਾਘਰਾਂ, ਜਿੰਮ ਅਤੇ ਖਾਣ ਪੀਣ ਦੀਆਂ ਥਾਵਾਂ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰਨ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਪਰ ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਸਾਰੀਆਂ ਲੋੜੀਂਦੀਆਂ ਸੇਵਾਵਾਂ ਜਾਰੀ ਰਹਿਣਗੀਆਂ। ਸਮਾਜਕ ਦੂਰੀਆਂ ਦੀ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿਚ ਲਿਆ ਇਹ ਫੈਸਲਾ 20 ਮਾਰਚ ਦੀ ਰਾਤ ਤੋਂ ਲਾਗੂ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ।

  • 103
  •  
  •  
  •  
  •