ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਸਿਹਤ ਸਹੂਲਤਾਂ ਦੀ ਭਾਰੀ ਘਾਟ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਵੀ ਭਾਰਤ ਨੇ ਸਰਬੀਆ ਨੂੰ ਭੇਜੇ 90 ਟਨ ਉਪਕਰਣ

ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਦੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੇ ਇਲਾਜ ਲਈ ਵਰਤੇ ਜਾਂਦੇ ਸੁਰੱਖਿਆ ਉਪਕਰਣਾਂ ਦੀ ਭਾਰੀ ਘਾਟ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਵੀ ਸਰਬੀਆ ਵਿਚ ਉਪਕਰਣ ਨਿਰਯਾਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਭਾਰਤ ਨੇ ਸਰਬੀਆ ਨੂੰ 90 ਟਨ ਉਪਕਰਣ ਭੇਜਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਮਾਮਲਾ ਉਸ ਸਮੇਂ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਜਦੋਂ ਯੂਨਾਈਟਿਡ ਨੈਸ਼ਨਲ ਡਿਵੈਲਪਮੈਂਟ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੇ ਸਰਬੀਆਈ ਵਿੰਗ ਵੱਲੋਂ ਇੱਕ ਟਵੀਟ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ। ਇਸ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ, ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਪ੍ਰਭਾਵਤ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੀ ਲੜਾਈ ਲੜਨ ਵਿਚ ਸਹਾਇਤਾ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਅਜਿਹੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਮਾਮਲੇ ਬਾਰੇ ਜਾਣੂ ਹੋਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕੀਤਾ ਹੈ।
ਕੇਰਲ ਦੀ ਇਕ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸਨੇ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਵਿਰੁੱਧ ਵਿਸ਼ਵਵਿਆਪੀ ਲੜਾਈ ਦੇ ਸਮਰਥਨ ਲਈ ਸਰਬੀਆ ਨੂੰ 35 ਲੱਖ ਜੋੜਾ ਸਰਬੀਆ ਦਸਤਾਨੇ ਭੇਜੇ ਗਏ। ਕੋਚਿਨ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਏਅਰਪੋਰਟ ਲਿਮਟਿਡ ਦੇ ਇਕ ਬੁਲਾਰੇ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ 90, 385 ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਵਾਲੇ ਇਹ ਦਸਤਾਨੇ ਬੋਇੰਗ 747 ਕਾਰਗੋ ਜਹਾਜ਼ ਰਾਹੀਂ ਸਰਬੀਆ ਦੀ ਰਾਜਧਾਨੀ ਬੈਲਗ੍ਰੇਡ ਭੇਜ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਸਨ। ਨਿਰਯਾਤ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਨਾਮ ਸੇਂਟ ਮੈਰੀਜ਼ ਰੱਬਰਜ਼ ਲਿਮਟਿਡ ਹੈ। ਸਰਬੀਆ ਵਿੱਚ, ਹੁਣ ਤੱਕ ਲਗਭਗ 500 ਲੋਕ ਕੋਵਿਡ -19 ਵਿੱਚ ਸੰਕਰਮਿਤ ਪਾਏ ਗਏ ਹਨ ਜਦੋਂ ਕਿ ਸੱਤ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਸਰਬੀਆ ਵਿੱਚ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਕੇਸ ਮਾਰਚ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਹਫਤੇ ਵਿੱਚ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਸੀ।

  •  
  •  
  •  
  •  
  •