ਹਿੰਦੂਤਵ ਦੇ ਚਿੱਤਰ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਕਰਨ ਲਈ ਕਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਨੂੰ ਵਰਤ ਰਿਹਾ ਮੋਦੀ: ਸਿੱਖ ਵਿਚਾਰ ਮੰਚ

ਪ੍ਰੈਸ ਨੋਟ:

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ: ਜਨਤਕ ਕਰਫਿਊ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨੇ ਭਾਰਤੀਆਂ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਵਾਇਰਸ ਦੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਇਲ਼ਾਜ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਮੈਡੀਕਲ ਸਟਾਫ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਕਰਨ ਦੇ ਬਹਾਨੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬਰਤਨ ਖੜਕਾਉਣ ਲਈ ਕਿਹਾ ਸੀ। ਹੁਣ ਉਹ ਪੰਜ ਅਪ੍ਰੈਲ ਦੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਮੋਮਬੱਤੀਆਂ ਜਲਾਉਣ ਲਈ ਹੁਕਮ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ । ਨਿਰਧਾਰਤ ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਇਹ ਕਾਰਜ ਮੋਦੀ ਦੇ ਹਿੰਦੂਤਵ ਦੇ ਚਿੱਤਰ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਤ ਕਰਨ ਲਈ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ । ਇਸ ਵਰਤਾਰੇ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਇਲਾਜ ਵਾਲੇ ਰਾਹਤ ‘ਫੰਡ ਨੂੰ ਸਰਕਾਰੀ ਪੜਤਾਲ ਮੁਕਤ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਹਿੰਦੂਤਵੀ ਹਾਕਮ ਪੱਖੀ ਮੀਡੀਆ ਟੀ ਵੀ ਚੈਨਲਾਂ ਨੇ ‘ਮੁਸਲਮਾਨਾਂ ਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਲਈ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਖ਼ਤਰੇ ਵਜੋਂ’ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਪ੍ਰਵਾਸੀ ਮਜ਼ਦੂਰਾਂ ਉੱਤੇ ਹੋਏ ਸਰਕਾਰੀ ਜ਼ੁਲਮ ਨੂੰ ਭੁੱਲਣ ਲਈ ਜਮਾਤ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਬਦਨਾਮੀ ਮੁਹਿੰਮ ਚਲਾਈਹੈ।

ਕੋਰੋਨਾ ਹਰ ਧਾਰਮਿਕ ਭਾਈਚਾਰੇ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿੱਚ ਬਰਾਬਰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਬਿਮਾਰੀ ਦੇ ਬਹਾਨੇ ਨਵੇਂ ਅਛੂਤ ਪੈਦਾ ਕਰਕੇ ਮਾਨਵਵਾਦੀ ਸੋਚ ਨੂੰ ਨੁਕਸਾਨ ਪਹੁੰਚਾ ਰਹੇ ਹਨ ।
. ‘ਪਲੇਗ’ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਸੰਨ 1896 ਵਿਚ ਹਾਂਗ ਕਾਂਗ ਤੋਂ ਮੁੰਬਈ ਆਈ ਅਤੇ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੰਨ 1903-4 ਵਿਚ ਸਾਹ ਦੇ ਰੋਗ ( ਕੱਤਕ ਦੀ ਬਿਮਾਰੀ ) ਨੇ ਇਕ ਤੋਂ ਦੋ ਕਰੋੜ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਜਾਨਾਂ ਲੈ ਲਈਆਂ ਸਨ ।
ਪਰ ਇਹ ਵਿਸ਼ਵ ਦਾ ਅਰਥ ਸ਼ਾਸਤਰ, ਰਾਜਨੀਤੀ ਅਤੇ ਸਮਾਜਿਕ ਤਬਦੀਲੀ ਲਿਆਏਗਾ । ਸ਼ਹਿਰੀਕਰਨ ਨਾਲ ਕੁਦਰਤ ਮਨੁੱਖਾਂ, ਜਾਨਵਰਾਂ, ਰੋਗਾਣੂਆਂ, ਜਲਵਾਯੂ, ਧਰਤੀ ਅਤੇ ਪਾਣੀ ਦੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਸਰੋਤਾਂ ਨੂੰ ਬਰਬਾਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ । ਅਸੀਂ ਆਸ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ‘ਕੋਰੋਨਾ ਮੌਤ ਦਾ ਡਰ’ ਮਾਰਕੀਟ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਮਾਨਸਿਕ ਰੁਝਾਨ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਰੋਕ ਲਗਾ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਸਾਡੀ ਜੀਵਨ ਸ਼ੈਲੀ ਵਿੱਚ ਕੁਦਰਤ ਅਤੇ ਮਨੁੱਖਤਾ ਪੱਖੀ ਵਰਤਾਰਾ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਕਰੇਗਾ । ਇਹ ਬਿਆਨ ਜਸਪਾਲ ਸਿੰਘ ਸਿਧੂ, ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਮਨਜੀਤ ਸਿੰਘ , ਗੁਰਬਚਨ ਸਿੰਘ ਦੇਸ਼ ਪੰਜਾਬ , ਰਾਜਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਰਾਹੀ ਅਤੇ ਡਾ ਖੁਸ਼ਹਾਲ ਸਿੰਘ ਨੇ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ।

  • 1.4K
  •  
  •  
  •  
  •