ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚ ਜੂਨ ‘ਚ ਹੋ ਸਕਦੇ ਨੇ ਹਰ ਦਿਨ 2 ਲੱਖ ਨਵੇਂ ਕੋਰੋਨਾ ਕੇਸ, ਪ੍ਰਤੀ ਦਿਨ 3000 ਮੌਤਾਂ

ਅਮਰੀਕਾ ਇਕ ਅਜਿਹਾ ਦੇਸ਼ ਹੈ ਜੋ ਕੋਰੋਨਾ ਦੀ ਲਾਗ ਅਤੇ ਮੌਤ ਦੇ ਦੋਵਾਂ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿਚ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਸਿਖਰ ‘ਤੇ ਹੈ। ਸੰਕਰਮਿਤ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 12 ਲੱਖ ਨੂੰ ਪਾਰ ਕਰ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਮ੍ਰਿਤਕਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 69 ਹਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਹੋ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਅੰਕੜੇ ਵਧ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਇਕ ਖ਼ਬਰ ਅਨੁਸਾਰ, ਟਰੰਪ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦੀ ਇਕ ਅੰਦਰੂਨੀ ਰਿਪੋਰਟ ਵਿਚ ਜ਼ਿਕਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਜੂਨ ਵਿਚ ਹਰ ਦਿਨ 2 ਲੱਖ ਨਵੇਂ ਕੇਸ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਸਕਦੇ ਹਨ।
2 ਲੱਖ ਨਵੇਂ ਕੋਰੋਨਾ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦਾ ਮੁਲਾਂਕਣ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਅਜਿਹੇ ਸਮੇਂ ਹੋਇਆ ਹੈ ਜਦੋਂ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚ ਲਾਕਡਾਊਨ ਵਿਚ ਢਿੱਲ ਪੈਣੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਖੁਦ ਯੂਐਸ ਦੇ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਜਿੰਦਾਬੰਦੀ ਨੂੰ ਹਟਾਉਣ ਦੀ ਗੱਲ ਜੋਰ ਸ਼ੋਰ ਨਾਲ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਮੁੱਦੇ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰ ਰਹੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਸਮਰਥਨ ਵੀ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਇਕ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਟਰੰਪ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦੀ ਇਕ ਅੰਦਰੂਨੀ ਰਿਪੋਰਟ ਤੋਂ ਪਤਾ ਚੱਲਿਆ ਹੈ ਕਿ 1 ਜੂਨ ਤੱਕ ਕੋਰੋਨਾ ਤੋਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆਂ ਮੌਤਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 3,000 ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਜਾਵੇਗੀ। ਫਿਲਹਾਲ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਔਸਤਨ 1750 ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਜਾਨ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਹ ਮੁਲਾਂਕਣ ਅਮਰੀਕੀ ਫੈਡਰਲ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਏਜੰਸੀ ਦੇ ਅੰਕੜਿਆਂ ਦੇ ਅਧਾਰ ਤੇ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।
ਇਸ ਸਮੇਂ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਤਕਰੀਬਨ 25 ਹਜ਼ਾਰ ਨਵੇਂ ਕੇਸ ਆ ਰਹੇ ਹਨ ਪਰ ਜੂਨ ਵਿਚ ਇਹ ਰੋਜ਼ਾਨਾ 2 ਲੱਖ ਬਣ ਜਾਣਗੇ। ਉਸੇ ਸਮੇਂ, ਵਾਸ਼ਿੰਗਟਨ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨ ਹੈ ਕਿ ਅਗਸਤ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਤਕ, ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚ ਮਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ 1 ਲੱਖ 35 ਹਜ਼ਾਰ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਜਾਵੇਗੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ, 17 ਅਪ੍ਰੈਲ ਨੂੰ ਇਸ ਨੇ ਸਿਰਫ 60 ਹਜ਼ਾਰ ਮੌਤਾਂ ਦੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਸੀ।

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ 4 ਮਈ ਤੱਕ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚ 69 ਹਜ਼ਾਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। 11 ਮਈ ਤੱਕ ਯੂਐਸ ਦੇ 31 ਰਾਜਾਂ ਵਿਚ ਸਮਾਜਿਕ ਦੂਰੀ ਨਿਯਮਾਂ ਵਿਚ ਢਿੱਲ ਦੇਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿਚ, ਇਹ ਖਦਸ਼ਾ ਹੈ ਕਿ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਦਾ ਸੰਕਰਮ ਵਧੇਰੇ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਫੈਲ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਟਰੰਪ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਦਾ ਮੁਲਾਂਕਣ ਸਿਹਤ ਮਾਹਿਰਾਂ ਦੇ ਇਸ ਡਰ ਦੀ ਵੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਆਰਥਿਕਤਾ ਨੂੰ ਖੋਲ੍ਹਣ ਨਾਲ ਸਥਿਤੀ ਵਿਗੜ ਸਕਦੀ ਹੈ।
ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਟਰੰਪ ਨੇ ਜਨਤਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚ 10 ਲੱਖ ਲੋਕ ਮਾਰੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਪਰ ਉਹ ਆਪਣੀ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਅਨੁਮਾਨਾਂ ਨੂੰ ਘਟਾਉਣ ਦੀ ਨਜ਼ਰ ਵਿਚ ਹਨ। ਟਰੰਪ ਨੇ ਦੋ ਹਫ਼ਤੇ ਪਹਿਲਾਂ ਤਕਰੀਬਨ ਦੋ ਹਜ਼ਾਰ ਮੌਤਾਂ ਬਾਰੇ ਕਿਹਾ ਸੀ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਨਵੇਂ ਮੁਲਾਂਕਣ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ‘ਤੇ ਵ੍ਹਾਈਟ ਹਾਊਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਨਵੇਂ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਦੀ ਸਹੀ ਜਾਂਚ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਵ੍ਹਾਈਟ ਹਾਊਸ ਦੇ ਬੁਲਾਰੇ ਜੁਡੇ ਡੀਅਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅੰਕੜੇ ਕੋਰੋਨਾ ਵਾਇਰਸ ਟਾਸਕ ਫੋਰਸ ਦੁਆਰਾ ਕੋਈ ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ ਨਹੀਂ ਦਰਸਾਉਂਦੇ ਹਨ।

  •  
  •  
  •  
  •  
  •