ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਚੋਣਾਂ: ਟਰੰਪ ਤੇ ਬਾਈਡੇਨ ਵਿਚਕਾਰ ਜ਼ਬਰਦਸਤ ਮੁਕਾਬਲਾ ਜਾਰੀ

ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆਂ ਦੀਆਂ ਨਜ਼ਰਾਂ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਚੋਣਾਂ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ‘ਤੇ ਟਿਕੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਹਨ। ਖ਼ਬਰ ਲਿਖੇ ਜਾਣ ਤੱਕ ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ 41 ਰਾਜਾਂ ਦੇ ਚੋਣ ਨਤੀਜੇ ਆ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਟਰੰਪ ਨੇ ਟੈਕਸਾਸ, ਦੱਖਣੀ ਕੈਰੋਲੀਨਾ ਤੇ ਓਕਲਾਹੋਮਾ ਵਿੱਚ ਜਿੱਤ ਹਾਸਲ ਕਰ ਲਈ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਸ ਸਮੇਂ ਜੋਅ ਬਾਈਡੇਨ ਤੇ ਟਰੰਪ ਵਿਚਕਾਰ ਜ਼ਬਰਦਸਤ ਮੁਕਾਬਲਾ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਧਰ, ਟਰੰਪ ਫਲੋਰੀਡਾ ਵਿੱਚ ਜਿੱਤ ਗਏ ਹਨ ਤੇ ਇਹ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਫਲੋਰੀਡਾ ਤੋਂ ਬਗੈਰ ਕੋਈ ਵੀ ਅਮਰੀਕਾ ਦਾ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਨਹੀਂ ਬਣ ਸਕਦਾ।

ਮਿਸ਼ੀਗਨ, ਪੈਨਸਿਲਵੇਨੀਆ ਅਤੇ ਵਿਸਕਾਨਸਿਨ ਵਿਚ ਨਤੀਜੇ ਅਜੇ ਐਲਾਨੇ ਜਾਣੇ ਬਾਕੀ ਹਨ। ਦੁਪਹਿਰ 12 ਵਜੇ ਤੱਕ, ਬਿਡੇਨ ਕੋਲ ਟਰੰਪ ਦੇ 213 ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ 224 ਚੋਣਵਾਦੀ ਵੋਟ ਸਨ। ਕਿਸੇ ਉਮੀਦਵਾਰ ਨੂੰ ਪ੍ਰਧਾਨਗੀ ਜਿੱਤਣ ਲਈ 270 ਚੋਣ ਵੋਟਾਂ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਹੁਣ ਤੱਕ, ਟਰੰਪ ਦਾ ਅਲਾਬਾਮਾ, ਅਲਾਸਕਾ, ਅਰਕਾਨਸਾਸ, ਇਡਾਹੋ, ਕੈਨਸਸ, ਕੈਨਟਕੀ, ਲੁਈਸਿਆਨਾ, ਮਿਸੀਸਿਪੀ, ਨੇਬਰਾਸਕਾ, ਉੱਤਰੀ ਡਕੋਟਾ, ਓਕਲਾਹੋਮਾ, ਦੱਖਣੀ ਡਕੋਟਾ, ਟੈਨੇਸੀ, ਵੈਸਟ ਵਰਜੀਨੀਆ, ਵਿਓਮਿੰਗ, ਇੰਡੀਆਨਾ, ਸਾਊਥ ਕੈਰੋਲੀਨਾ ਜਿੱਤਣ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨ ਹੈ। ਉਧਰ, ਬਾਈਡੇਨ ਲੋਕਤੰਤਰੀ ਝੁਕਾਅ ਵਾਲੇ ਰਾਜ ਕੈਲੀਫੋਰਨੀਆ, ਕੋਲੋਰਾਡੋ, ਕੋਲੰਬੀਆ, ਕਨੈਕਟੀਕਟ, ਡੇਲਾਵੇਅਰ, ਇਲੀਨੋਇਸ, ਮੈਰੀਲੈਂਡ, ਮੈਸਾਚੂਸਟਸ, ਨਿਊ ਹੈਂਪਸ਼ਾਇਰ, ਨਿਊ ਜਰਸੀ, ਨਿਊ ਮੈਕਸੀਕੋ, ਨਿਊਯਾਰਕ, ਓਰੇਗਨ, ਵਰਜੀਨੀਆ ‘ਚ ਅੱਗੇ ਹਨ।

  • 36
  •  
  •  
  •  
  •