ਇਰਾਨ ਵੱਲੋਂ ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਟਰੰਪ ਦੇ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਵਰੰਟ ਜਾਰੀ

ਇਰਾਨ ਨੇ ਬਗਦਾਦ ਵਿੱਚ ਇਕ ਡਰੋਨ ਹਮਲੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਚੋਟੀ ਦੇ ਇਰਾਨੀ ਜਨਰਲ ਦੀ ਮੌਤ ਉੱਤੇ ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡੋਨਲਡ ਟਰੰਪ ਅਤੇ ਦਰਜਨਾਂ ਹੋਰਾਂ ਦੀ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰੀ ਲਈ ਵਾਰੰਟ ਜਾਰੀ ਕਰਕੇ ਇੰਟਰਪੋਲ ਤੋਂ ਮਦਦ ਮੰਗੀ ਹੈ। ਤਹਿਰਾਨ ਦੇ ਵਕੀਲ ਅਲੀ ਅਲਕਸੇਮੇਹਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਟਰੰਪ ਅਤੇ 30 ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ 3 ਜਨਵਰੀ ਦੇ ਹਵਾਈ ਹਮਲੇ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਹਮਲੇ ਵਿੱਚ ਬਗਦਾਦ ਵਿੱਚ ਜਨਰਲ ਕਾਸਿਮ ਸੋਲੇਮਾਨੀ ਮਾਰਿਆ ਗਿਆ ਸੀ।

ਸਥਾਨਕ ਵਕੀਲ ਅਲੀ ਅਲਕਸੇਮੇਹਰ ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਰਾਨ ਨੇ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਵਾਰੰਟ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇੰਟਰਪੋਲ ਨੂੰ ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਡੋਨਾਲਡ ਟਰੰਪ ਅਤੇ ਹੋਰ ਦਰਜਨਾਂ ਹੋਰ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਨਜ਼ਰਬੰਦ ਕਰਨ ਲਈ ਮਦਦ ਲਈ ਕਿਹਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਬਗਦਾਦ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਡਰੋਨ ਹਮਲੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਚੋਟੀ ਦੇ ਇਰਾਨੀ ਜਰਨੈਲ ਦੀ ਹੱਤਿਆ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਘਟਨਾ ਨੂੰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਅੰਜਾਮ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਤਹਿਰਾਨ ਦੀ ਵਿਸ਼ਵ ਤਾਕਤਾਂ ਨਾਲ ਪਰਮਾਣੂ ਸੰਧੀ ਵਿੱਚੋਂ ਅਮਰੀਕਾ ਵਲੋਂ ਆਪਣੇ-ਆਪ ਨੂੰ ਵੱਖ ਕਰ ਲਏ ਜਾਣ ਮਗਰੋਂ ਦੋਵਾਂ ਮੁਲਕਾਂ ’ਚ ਤਲਖੀ ਵਧੀ ਹੋਈ ਹੈ।

ਅਮਰੀਕੀ ਰਾਸ਼ਟਰਪਤੀ ਟਰੰਪ ਦੀ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰੀ ਦਾ ਕੋਈ ਖ਼ਤਰਾ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਪਰ ਕਿਉਂਕਿ ਟਰੰਪ ਨੇ ਇਕਪਾਸੜ ਤੌਰ ਉਤੇ ਅਮਰੀਕਾ ਨੂੰ ਦੁਨੀਆ ਦੀਆਂ ਸ਼ਕਤੀਆਂ ਨਾਲ ਤਹਿਰਾਨ ਦੇ ਪਰਮਾਣੂ ਸਮਝੌਤੇ ਤੋਂ ਪਿੱਛੇ ਖਿੱਚਿਆ ਸੀ। ਅਜਿਹੇ ਇਲਜ਼ਾਮਾਂ ਨਾਲ ਇਰਾਨ ਅਤੇ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿਚਾਲੇ ਤਣਾਅ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਪ੍ਰਤੱਖ ਹੁੰਦਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

  • 163
  •  
  •  
  •  
  •